तुम्हाला भाजपाऐवजी काँग्रेस सत्तेत हवीय का….

{माझ्या एका हितचिंतकानं, तुम्ही कर्नाटक राज्यातल्या सध्याच्या गलिच्छ राजकारणावर जो विनोद पाठवला आहे, त्यातून तुम्हाला भाजपाऐवजी काँग्रेस सत्तेत हवीय का…. असा प्रश्न विचारला. त्याचं तत्काळ उत्तर मी खालीलप्रमाणे दिलयं!}

अजिबात नाही….. काँग्रेसवर तर आम्ही केव्हाच फूली मारलीयं. एकवेळ भाजपा चालवून घ्यायची वेळ तुलनेनं परवडली(कारण, ते मैदानातला विषारी ‘साप’ आहेत) पण, काँग्रेस-राष्ट्रवादी नकोत; कारण, ते गवतातला ‘नाग’ आहेत!
मैदानातला साप-नाग सरळ दिसतो तरी… 
वेळ आली तर त्याचा बंदोबस्त करता येतो सहज, पण गवतातला जास्त धोकादायक, दृष्टीस पडत नसल्याने… अगोदरच, “मराठी माणसांच्या नांवाने राजकारण करणाऱ्या ‘चुलतबंधू’ सापनाथ-नागनाथांची पिल्लावळ महाराष्ट्रात उदंड झालीय, त्यात आता यांची वळवळ नव्याने वाढलीयं!!!

त्यामुळेच, आम्ही ‘धर्मराज्य पक्षा’च्या व्यासपीठावरुन जातधर्मनिरपेक्ष राजकारणासाठी, निसर्ग-पर्यावरणासाठी, भ्रष्टाचार-निर्मूलनासाठी, कामगार-शेतकऱ्यांसाठी, स्वायत्त-महाराष्ट्रासाठी स्वतंत्रपणे लढतच रहाणारच!!!”

…राजन राजे (अध्यक्ष : धर्मराज्य पक्ष)

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत